• đặt mua báo in
  • Báo đầu tư
  • VIETNAM INVESTMENT REVIEW
  • Chứng khoán
    • Nhận định
    • Quốc tế
    • Trái phiếu
    • Phái sinh
    • Bên lề
  • Vĩ mô
    • Chính trị
    • Đầu tư
    • Nhân sự
  • Thông tin doanh nghiệp
  • Địa ốc
    • Pháp luật
    • Cung - Cầu
    • Quy hoạch
    • Vật liệu
    • Trải nghiệm sống
  • Quốc tế
  • Tài chính - Ngân hàng
    • Ngân hàng
    • Bảo hiểm
    • Thuế - Hải Quan
    • Tư vấn tài chính
    • Dịch vụ tài chính
    • Vàng - Ngoại tệ
    • Bảo hiểm xã hội
  • thêm
    • Thương trường
    • Cuộc sống
    • Số hóa
    • Pháp lý kinh doanh
  • Tag "chuyển đổi số"

Ông Lê Văn Phương, Phó trưởng ban Ban Công nghệ và Chuyển đổi số (Ủy ban Chứng khoán Nhà nước) phát biểu tại sự kiện

Ủy ban Chứng khoán Nhà nước đặt trọng tâm vào phát triển hạ tầng, dữ liệu và an toàn số

22/08/2026 09:45
TP.HCM sẽ ưu tiên thu hút nhân lực chất lượng cao trong các lĩnh vực công nghệ chiến lược, công nghệ lõi

TP.HCM "săn" chuyên gia khoa học, công nghệ, đổi mới sáng tạo và chuyển đổi số

23/07/2026 08:21
Chuyển đổi số ngành Thuế Việt Nam là một phần quan trọng trong chiến lược chuyển đổi số quốc gia. Ảnh tư liệu.

Bộ Tài chính xây dựng kế hoạch 100 ngày thúc đẩy chuyển đổi số

21/07/2026 10:55
Người dân làm thủ tục hành chính tại Trung tâm Hành chính công TP. Đà Nẵng. Ảnh: Linh Đan

Đà Nẵng triển khai 100 ngày xử lý các điểm nghẽn về chuyển đổi số

20/07/2026 09:27
Đà Nẵng đang triển khai đồng bộ 14 chính sách hỗ trợ doanh nghiệp công nghệ số và chuyển đổi số, từ cơ chế thử nghiệm có kiểm soát (Sandbox), ưu đãi cho lĩnh vực trí tuệ nhân tạo (AI)... Ảnh: Linh Đan

Đà Nẵng hỗ trợ chuyển đổi số cho hơn 61.000 doanh nghiệp

20/07/2026 09:24
Tỷ lệ giải ngân vốn ngân sách nhà nước năm 2026 trong lĩnh vực khoa học, công nghệ, đổi mới sáng tạo và chuyển đổi số còn thấp.

Giải ngân vốn cho chuyển đổi số là nhiệm vụ chính trị trọng tâm, cấp bách

17/07/2026 08:08
Khẩn trương hoàn thiện Khung Kiến trúc tổng thể quốc gia số

Khẩn trương hoàn thiện Khung Kiến trúc tổng thể quốc gia số

04/07/2026 10:30
AI đang dần chuyển từ công cụ thử nghiệm sang nền tảng hỗ trợ nâng cao năng suất và năng lực cạnh tranh của doanh nghiệp

AI đã “ngấm sâu” đến đâu trong doanh nghiệp Việt?

16/06/2026 15:38
Ông Tim Evans, Tổng giám đốc HSBC Việt Nam.

Cơ hội trong thế giới đang tái cấu trúc

10/06/2026 08:24
Chuyên gia Guillaume de Gantès trình bày keynote về chủ đề: “Chuyển đổi số ngành ngân hàng - Những xu hướng định hình tương lai”

Khi AI và dữ liệu tái định hình quan hệ khách hàng trong ngành ngân hàng

25/05/2026 15:20
Tháo gỡ vướng mắc, thúc đẩy giải ngân cho khoa học công nghệ, đổi mới sáng tạo

Tháo gỡ vướng mắc, thúc đẩy giải ngân cho khoa học công nghệ, đổi mới sáng tạo

19/05/2026 14:50
 Quang cảnh Trung tâm thảo luận số 1.

Chuyển đổi số giúp Mặt trận gần dân hơn

12/05/2026 07:39
Ông Đỗ Đình Quang, Phó Giám đốc Sở Khoa học và Công nghệ phát biểu tại lớp tập huấn.

Hưng Yên nâng cao năng lực chuyển đổi số cho cán bộ cơ sở

07/05/2026 17:39
Thanh toán không dùng tiền mặt trở thành nền tảng vận hành mới của nền kinh tế

Thanh toán không dùng tiền mặt trở thành nền tảng vận hành mới của nền kinh tế

05/05/2026 15:15
Thuế và Hải quan điện tử là hai lĩnh vực có tốc độ thay đổi nhanh chóng. Ảnh: An Thư

Chuyển đổi số trong ngành Tài chính: Chuyển từ quản lý sang phục vụ người dân

03/05/2026 11:43
Quang cảnh hội nghị. Ảnh: Quang Thái

Hà Nội đặt “trận địa dữ liệu” làm đòn bẩy chuyển đổi số

20/03/2026 09:43
Khánh Hòa đặt mục tiêu phấn đấu tăng 2 bậc Chỉ số chuyển đổi số

Khánh Hòa đặt mục tiêu phấn đấu tăng 2 bậc Chỉ số chuyển đổi số

12/02/2026 11:13
Đà Nẵng bắt đầu triển khai hoạt động Tổ công nghệ số cộng đồng

Đà Nẵng bắt đầu triển khai hoạt động Tổ công nghệ số cộng đồng

11/02/2026 11:04
Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính tại Diễn đàn quốc gia về phát triển kinh tế số và xã hội số lần thứ 3. Ảnh: VGP.

Hoàn thiện Đề án hỗ trợ doanh nghiệp nhỏ và vừa chuyển đổi số trong tháng 1/2026

06/01/2026 07:51
FPT thành lập Ban Chỉ đạo Công nghệ chiến lược

FPT thành lập Ban Chỉ đạo Công nghệ chiến lược

15/12/2025 16:41
Ông Phạm Anh Tuấn, Vụ trưởng Vụ Thanh toán (NHNN)

API mở đặt nền móng cho hệ sinh thái tài chính số bền vững

27/11/2025 17:43
Ông Thai- Lai Pham, Chủ tịch kiêm Tổng Giám đốc Siemens khu vực ASEAN và Việt Nam. Ảnh Chí Cường.

Chủ tịch kiêm Tổng giám đốc Siemens khu vực ASEAN: Công nghệ là yếu tố cốt lõi tạo nên phát triển bền vững

27/11/2025 14:44
Ông Nguyễn Đức Tâm, Thứ trưởng Bộ Tài chính. Ảnh Chí Cường.

Thứ trưởng Bộ Tài chính: Mục tiêu đến năm 2030 Việt Nam sẽ hình thành thị trường carbon hoạt động hiệu quả, kết nối toàn cầu

27/11/2025 13:46
Ông Phạm Văn Hoàng, Tổng biên tập Báo Tài chính- Đầu tư phát biểu khai mạc hội thảo. Ảnh: Chí Cường.

Chuyển đổi số, chuyển đổi xanh: Cơ hội để doanh nghiệp tái cấu trúc chiến lược, mở rộng thị trường

27/11/2025 10:06
Các diễn giả thảo luận tại hội thảo “Phát triển kinh tế số trong kỷ nguyên mới” do Báo Tài chính - Đầu tư tổ chức. Ảnh: Chí Cường

“Bộ tứ trụ cột” thúc đẩy kinh tế số Việt Nam

26/11/2025 09:07
Ảnh: Chí Cường

5G và hành trình kiến tạo nền kinh tế số tại Việt Nam

25/11/2025 11:37
Ông Phạm Văn Hoành, Tổng Biên tập Báo Tài chính - Đầu tư, phát biểu tại Hội thảo "Phát triển kinh tế số trong kỷ nguyên mới". Ảnh: Chí Cường

Kinh tế số Việt Nam: Cơ hội bứt phá trong kỷ nguyên mới

25/11/2025 10:27
FPT mở rộng hợp tác với E.ON, ứng dụng AI đổi mới quản lý năng lượng

FPT mở rộng hợp tác với E.ON, ứng dụng AI đổi mới quản lý năng lượng

12/11/2025 09:52
“Trợ lý nhân sự ảo” Maya đã trở thành người bạn thân thiết của hàng nghìn nhân viên FPT

Thế hệ nhân sự mang mã gen AI-First

06/11/2025 14:09
FPT trở thành đối tác bạch kim của quỹ lý tài sản hơn 90 tỷ USD, đồng sở hữu câu lạc bộ Chelsea

FPT trở thành đối tác bạch kim của quỹ lý tài sản hơn 90 tỷ USD, đồng sở hữu câu lạc bộ Chelsea

29/10/2025 11:20
“AI là bề nổi nhìn thấy, để ứng dụng sâu sắc phải xây dựng nền tảng dữ liệu”

“AI là bề nổi nhìn thấy, để ứng dụng sâu sắc phải xây dựng nền tảng dữ liệu”

09/10/2025 18:31
TPBank (TPB) được vinh danh chuyển đổi số xuất sắc, ghi dấu nỗ lực bền bỉ trên hành trình chuyển đổi số

TPBank (TPB) được vinh danh chuyển đổi số xuất sắc, ghi dấu nỗ lực bền bỉ trên hành trình chuyển đổi số

09/10/2025 10:58
Chuyên gia đề cập 4 nhóm vấn đề trọng tâm trong phát triển công nghệ tài chính và tài sản số

Chuyên gia đề cập 4 nhóm vấn đề trọng tâm trong phát triển công nghệ tài chính và tài sản số

01/10/2025 11:37
Chuyển đổi số giúp doanh nghiệp tự tin trong truy xuất nguồn gốc

Chuyển đổi số giúp doanh nghiệp tự tin trong truy xuất nguồn gốc

26/09/2025 09:04
ABBANK hợp tác MISA, thúc đẩy hệ sinh thái tài chính số cho doanh nghiệp SME

ABBANK hợp tác MISA, thúc đẩy hệ sinh thái tài chính số cho doanh nghiệp SME

25/09/2025 16:48
Khách hàng trải nghiệm dịch vụ của các ngân hàng tại Triển lãm thành tựu Đất nước “80 năm hành trình Độc lập - Tự do - Hạnh phúc”

Trải nghiệm số và “trải nghiệm” khách hàng

25/09/2025 12:51
Smart Banking 2025: Trung tâm của tiến trình chuyển đổi số là dữ liệu

Smart Banking 2025: Trung tâm của tiến trình chuyển đổi số là dữ liệu

25/09/2025 12:26
Tọa đàm “R&D & Chuyển đổi số trong nông nghiệp: Tạo giá trị gia tăng cao”, thuộc chuỗi chương trình “Đổi mới sáng tạo - Đòn bẩy cho kỷ nguyên mới”, do Báo Tài chính - Đầu tư tổ chức. Ảnh Chí Cường.

R&D và chuyển đổi số sẽ tạo bước nhảy vọt cho nông nghiệp Việt Nam

15/09/2025 16:06
Ngày 15/9, Báo Tài chính- Đầu tư sẽ tổ chức tọa đàm “R&D & Chuyển đổi số trong nông nghiệp: Tạo giá trị gia tăng cao”.

Tọa đàm “R&D & Chuyển đổi số trong nông nghiệp: Tạo giá trị gia tăng cao” sẽ diễn ra vào ngày 15/9

12/09/2025 15:10
Các khách mời chia sẻ tại Talk show “Đổi mới, sáng tạo trong lĩnh vực dược phẩm, y tế: Đột phá chăm sóc và nâng cao sức khỏe nhân dân” do báo Tài chính Đầu tư tổ chức sáng 1/9

Gỡ "nút thắt" cơ chế cho đổi mới sáng tạo ngành y dược

05/09/2025 09:11
Thị trường

Tin mới nhận / Tin đọc nhiều

750 triệu cổ phiếu KAI của Chứng khoán Kafi sẽ giao dịch trên UPCoM từ 9/9

28/08/2026 16:27

Bên trong tuyến LRT đầu tiên của Việt Nam: “Phương tiện xanh” chuẩn bị đón các quan khách dự APEC 2027

28/08/2026 16:15

Cổ đông Sonadezi Long Thành (SZL) sắp nhận cổ tức 2025 tổng tỷ lệ 95%

28/08/2026 16:14

Công ty Cổ phần Chứng khoán Vietcap (VCI) thông báo về việc chào bán 11 mã Chứng quyền có bảo đảm (CW) – Đợt 1 năm 2026 (Kỳ 1)

28/08/2026 15:52

Nỗ lực ở những phút cuối, VN-Index có phiên tăng thứ 7 liên tiếp

28/08/2026 15:50
Xem thêm

Cổ phiếu cần quan tâm ngày 28/8

27/08/2026 17:30

Phú Tài (PTB) góp 950.000 USD thành lập công ty tại Mỹ

28/08/2026 07:24

Thị trường tài chính 24h: Chứng khoán duy trì đà tăng, Bitcoin lấy lại mốc 80.000 USD

27/08/2026 18:06

Thực phẩm Sao Ta (FMC): Lợi nhuận bán niên sau soát xét tăng hơn 27 tỷ đồng

28/08/2026 10:23

Thủ tướng đề nghị Samsung đưa Việt Nam trở thành "cứ điểm" về R&D, công nghệ cao

28/08/2026 10:02
Xem thêm

Điểm Nhấn

Rời FTSE Frontier, Việt Nam có thể chịu áp lực bán trước khi đón dòng vốn mới

Rời FTSE Frontier, Việt Nam có thể chịu áp lực bán trước khi đón dòng vốn mới

Lịch nghỉ giao dịch chứng khoán dịp lễ Quốc khánh 2/9

Chuyên gia điểm tên nhóm cổ phiếu có khả năng dẫn dắt thị trường sau công bố của FTSE

27 cổ phiếu Việt Nam chính thức lọt rổ FTSE GEIS

Thoái vốn họ PVN: GAS, BSR nổi bật

Xem thêm

Báo cáo phân tích

MBS: Khuyến nghị khả quan dành cho cổ phiếu HDB

26/08/2026 17:28

MBS: Khuyến nghị khả quan dành cho cổ phiếu HVN

17/08/2026 16:57

MBS: Khuyến nghị khả quan dành cho cổ phiếu VPB

12/08/2026 16:54

MBS: Chọn MWG và VNM cho chiến lược đầu tư 2026

16/07/2026 16:59
Đón đọc
Vietnam Investment Review số 1819

Vietnam Investment Review số 1819

Các số khác
Đón đọc
Báo Đầu tư Chứng khoán số 34

Báo Đầu tư Chứng khoán số 34

Các số khác
Đón đọc
Báo Đầu tư số 67

Báo Đầu tư số 67

Các số khác

Lịch sự kiện

28/08/2026

NBW: Ngày GDKHQ trả cổ tức đợt 1 năm 2025 bằng tiền (16%)

08/09/2026

PTB: Ngày GDKHQ tạm ứng cổ tức đợt 1 năm 2026 bằng tiền (10%)

Tổng Biên tập: Phạm Văn Hoành

Phó Tổng biên tập: Lê Trọng Minh, Ngô Chí Tùng, Nguyễn Văn Hồng

© Bản quyền thuộc Báo Tài chính - Đầu tư (Cơ quan của Bộ Tài chính)

Giấy phép số 3/GP-BC ngày 08 tháng 01 năm 2026 của Cục Báo chí.

Thông tin
tòa soạn
Liên hệ Hotline
024 38450537
Liên hệ
quảng cáo

® Ghi rõ nguồn “Báo Đầu tư Chứng khoán" khi bạn phát hành lại thông tin từ website này.