(ĐTCK) Các tổ chức cung ứng dịch vụ thanh toán không được áp đặt hạn mức cho 1 lần rút tiền tối thiểu là bao nhiêu đối với giao dịch rút tiền mặt tại cây ATM?
Hạn mức rút tiền mặt tối thiểu tại ATM

Ảnh Internet

Trả lời:

Đối với giao dịch rút tiền một lần tại ATM, các tổ chức cung ứng dịch vụ thanh toán không được áp đặt hạn mức cho một lần rút tiền tại ATM thấp hơn 5 triệu đồng đối với giao dịch nội mạng và 3 triệu đồng đối với giao dịch liên ngân hàng (khoản 4 Điều 1 Thông tư số 20/2016/TT-NHNN ngày 30/6/2016 của NHNN).

Ngân hàng Nhà nước
Bình Luận (0)

Bài viết chưa có bình luận nào. Bạn nên dùng tiếng Việt có dấu khi bình luận.